Hội đồng Bầu cử Quốc gia vừa công bố Nghị quyết về kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV. Theo đó, TP. Hà Nội có 29 ĐBQH thuộc 10 đơn vị bầu cử.
Hội đồng Bầu cử quốc gia sẽ công bố danh sách người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV Hội đồng Bầu cử quốc gia sẽ công bố danh sách người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV
Hôm nay, công bố danh sách trúng cử ĐBQH Hôm nay, công bố danh sách trúng cử ĐBQH
Danh sách 29 người trúng cử đại biểu Quốc hội tại Hà Nội
Ảnh minh họa

Danh sách 29 người trúng cử ĐBQH tại Hà Nội

Đơn vị bầu cử Số 1 gồm 3 quận: Ba Đình, Đống Đa và Hai Bà Trưng:

1. Ông Nguyễn Phú Trọng, sinh ngày 14/4/1944, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam; Bí thư Quân ủy Trung ương; Thường vụ Đảng ủy Công an Trung ương.

2. Ông Nguyễn Trúc Anh, sinh ngày 28/11/1974, Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Quy hoạch - Kiến trúc thành phố Hà Nội.

3. Ông Nguyễn Quốc Duyệt, sinh ngày 08/4/1968, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Bí thư Đảng ủy, Thiếu tướng, Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thủ đô Hà Nội.

Đơn vị bầu cử Số 2 gồm 3 quận: Hoàn Kiếm, Long Biên và huyện Đông Anh:

1. Ông Nguyễn Hữu Chính, sinh ngày 07/11/1963, Thành ủy viên, Bí thư Ban Cán sự đảng, Bí thư Đảng ủy, Chánh án Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội; Thẩm phán cao cấp.

2. Ông Trương Xuân Cừ, sinh ngày 05/10/1960, Bí thư Đảng ủy cơ quan Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam.

3. Bà Bùi Huyền Mai, sinh ngày 03/9/1975, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy Hà Nội; Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội thành phố Hà Nội.

Đơn vị bầu cử số 3 gồm 3 quận: Cầu Giấy, Nam Từ Liêm và Thanh Xuân:

1. Bà Dương Minh Ánh, sinh ngày 01/9/1975, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Nghệ thuật Hà Nội. Nơi công tác: Trường Cao đẳng Nghệ thuật Hà Nội.

2. Ông Nguyễn Phi Thường, sinh ngày 07/5/1971, Thành ủy viên, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Liên đoàn Lao động thành phố Hà Nội; Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.

3. Ông Nguyễn Ngọc Tuấn, sinh ngày 24/9/1966, Phó Bí thư Thành ủy, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội.

Đơn vị bầu cử số 4 gồm 2 quận Hoàng Mai và huyện Gia Lâm:

1. Ông Đinh Tiến Dũng, sinh ngày 10/5/1961, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy Hà Nội.

2. Ông Đặng Minh Châu (Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm), sinh ngày 27/12/1956, Tu sĩ Phật giáo; Trưởng ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam thành phố Hà Nội; Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Hà Nội; Ủy viên Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam.

3. Bà Vũ Thị Lưu Mai, sinh ngày 22/8/1972, y viên Thường trực Ủy ban Tài chính, Ngân sách của Quốc hội.

Đơn vị bầu cử số 5 gồm các quận: Tây Hồ, Bắc Từ Liêm và huyện Hoài Đức:

1. Ông Vũ Tiến Lộc, sinh ngày 01/01/1960, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI), Chủ tịch Hội đồng Trung ương các Hiệp hội doanh nghiệp Việt Nam, Ủy viên Ủy ban Kinh tế của Quốc hội khóa XIV, Ủy viên Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam khóa VIII, IX, Phó Chủ tịch Hội đồng Quốc gia về Phát triển bền vững và Nâng cao năng lực cạnh tranh, Phó Chủ tịch Hội đồng Tư vấn Cải cách Thủ tục hành chính của Thủ tướng Chính phủ, Chủ tịch Hội đồng Tư vấn Kinh doanh Châu Á - Thái Bình Dương của Việt Nam (ABAC), Thành viên Ban Lãnh đạo Liên đoàn các Phòng Thương mại và Công nghiệp Thế giới (WCF).

2. Ông Bùi Hoài Sơn, sinh ngày 24/10/1975, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng Viện Văn hóa nghệ thuật quốc gia Việt Nam, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch.

3. Ông Nguyễn Hải Trung, sinh ngày 06/10/1968, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy Hà Nội, Bí thư Đảng ủy, Trung tướng, Giám đốc Công an thành phố Hà Nội.

Đơn vị bầu cử số 6 gồm quận Hà Đông và các huyện: Thanh Trì, Thanh Oai:

1. Ông Phạm Đức Ấn, sinh ngày 01/02/1970, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ khối doanh nghiệp Trung ương; Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng thành viên Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Việt Nam.

2. Ông Đỗ Đức Hồng Hà, sinh ngày 30/8/1969, Ủy viên Thường trực Ủy ban Tư pháp của Quốc hội, Phó Chủ tịch nhóm Nghị sĩ hữu nghị Việt Nam - Liên bang Nga; Hội thẩm Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội.

3. Ông Nguyễn Kim Sơn, sinh ngày 18/11/1966, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Ban Cán sự đảng, Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo.

Đơn vị bầu cử số 7 gồm thị xã Sơn Tây và các huyện: Phúc Thọ, Ba Vì, Đan Phượng:

1. Ông Trần Việt Anh, sinh ngày 22/10/1975, Bí thư Đảng ủy, Trung tâm Bảo tồn di sản Thăng Long - Hà Nội; Giám đốc Trung tâm kiêm Giám đốc Ban Quản lý dự án thuộc Trung tâm; Phó Giám đốc Trung tâm Hà Nội học và phát triển Thủ đô.

2. Bà Trần Thị Nhị Hà, sinh ngày 25/11/1973 , Thành ủy viên; Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế thành phố Hà Nội.

3. Bà Phạm Thị Thanh Mai, sinh ngày 03/11/1975, Thành ủy viên, Bí thư Thị ủy Sơn Tây; Ủy viên Ban Kinh tế - Ngân sách, Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội.

Đơn vị bầu cử số 8 gồm các huyện: Quốc Oai, Chương Mỹ và Thạch Thất:

1. Ông Khuất Việt Dũng, sinh ngày 31/01/1959, Ủy viên Đảng đoàn Hội Cựu chiến binh Việt Nam, Bí thư Đảng ủy cơ quan Trung ương Hội Cựu chiến binh Việt Nam, Trung tướng, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Việt Nam.

2. Bà Nguyễn Thị Lan, sinh ngày 10/5/1974, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng ủy khối các trường Đại học, Cao đẳng Hà Nội; Bí thư Đảng ủy, Giám đốc, Thành viên Hội đồng quản trị Học viện Nông nghiệp Việt Nam; Ủy viên Ủy ban Khoa học, Công nghệ và Môi trường của Quốc hội; Ủy viên Hội Nữ tri thức Việt Nam.

3. Ông Lê Nhật Thành, sinh ngày 07/8/1975, Ủy viên Đảng ủy Cục An ninh nội địa; Đại tá, Phó Cục trưởng Cục An ninh nội địa, Bộ Công an.

Đơn vị bầu cử số 9 gồm các huyện: Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên và Thường Tín:

1. Ông Tạ Đình Thi, sinh ngày 24/9/1973, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Bộ Tài nguyên và Môi trường, Bí thư Đảng ủy, Tổng cục trưởng Tổng cục Biển và Hải đảo Việt Nam, Bộ Tài nguyên và Môi trường.

2. Ông Nguyễn Tuấn Thịnh, sinh ngày 22/4/1971, Phó Viện trưởng Viện Nghiên cứu phát triển kinh tế - xã hội Hà Nội.

3. Bà Nguyễn Phương Thủy, sinh ngày 18/9/1974, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy cơ quan Văn phòng Quốc hội; Vụ trưởng Vụ Pháp luật, Văn phòng Quốc hội; Ủy viên Ban Thư ký Quốc hội; Tổ trưởng Tổ giúp việc Văn bản pháp luật và Thông tin tuyên truyền, Văn phòng Hội đồng bầu cử quốc gia; Ủy viên Ban Chấp hành Chi hội Luật gia Văn phòng Quốc hội.

Đơn vị bầu cử số 10 gồm các huyện: Sóc Sơn và Mê Linh:

1. Ông Hoàng Văn Cường, sinh ngày 01/01/1963, Giảng viên; Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng trường Đại học Kinh tế Quốc dân; Chủ tịch Hội Khoa học kinh tế Hà Nội.

2. Ông Nguyễn Anh Trí, sinh ngày 14/9/1957, Cán bộ hưu trí; Chủ tịch Hội đồng cố vấn chuyên môn Bệnh viện đa khoa MEDLATEC; Ủy viên Đoàn Chủ tịch Liên hiệp các Hội khoa học và kỹ thuật Việt Nam; Chủ tịch Hội Huyết học và truyền máu Việt Nam; Chủ tịch Hội Tan máu bẩm sinh Việt Nam; Hội viên Hội Nhạc sỹ Việt Nam.

Danh sách 50 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Vĩnh Long nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 50 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Vĩnh Long nhiệm kỳ 2021-2026
Ủy ban Bầu cử tỉnh Vĩnh Long vừa ban hành Nghị quyết công bố kết quả bầu cử đại biểu HĐND tỉnh Vĩnh Long khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026. Theo đó, có 50 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh.
Danh sách 50 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Bắc Kạn nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 50 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Bắc Kạn nhiệm kỳ 2021-2026
Ủy ban Bầu cử tỉnh Bắc Kạn vừa tổ chức họp báo công bố danh sách 50 người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026.
Danh sách 95 người trúng cử đại biểu HĐND TP. Hà Nội khóa XVI nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 95 người trúng cử đại biểu HĐND TP. Hà Nội khóa XVI nhiệm kỳ 2021-2026
Ủy ban Bầu cử thành phố Hà Nội vừa công bố danh sách 95 đại biểu HĐND thành phố Hà Nội khóa XVI nhiệm kỳ 2021-2026.
In bài viết

Truyền hình