Uỷ ban Bầu cử tỉnh Hải Dương vừa ban hành Nghị quyết công bố kết quả và danh sách 63 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Hải Dương khóa XVII nhiệm kỳ 2021-2026.
Danh sách 61 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Nam Định nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 61 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Nam Định nhiệm kỳ 2021-2026
Danh sách 52 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Sóc Trăng nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 52 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Sóc Trăng nhiệm kỳ 2021-2026
Ảnh minh họa
Ảnh minh họa

Danh sách 63 đại biểu HĐND tỉnh Hải Dương nhiệm kỳ 2021-2026

Đơn vị bầu cử số 1 TP. Hải Dương (Gồm các phường: Phạm Ngũ Lão, Bình Hàn, Quang Trung, Trần Hưng Đạo, Cẩm Thượng, Việt Hòa, Ngọc Châu, Nhị Châu, Ái Quốc, Nam Đồng và các xã: An Thượng, Quyết Thắng, Tiền Tiến thuộc TP. Hải Dương)

1. Ông Lê Đình Long, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hải Dương

2. Bà Trịnh Thúy Nga, Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách, HĐND tỉnh

3. Ông Phạm Trung Nghĩa, Chủ tịch kiêm Giám đốc Công ty TNHH MTV Điện lực Hải Dương

4. Ông Phạm Xuân Thăng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hải Dương

5. Bà Nguyễn Thị Hải Vân, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Ngân hàng Nhà nước chi nhánh tỉnh Hải Dương

Đơn vị bầu cử số 2 TP. Hải Dương (Gồm các phường: Tứ Minh, Thanh Bình, Tân Bình, Lê Thanh Nghị, Hải Tân, Trần Phú, Nguyễn Trãi, Thạch Khôi, Tân Hưng và các xã: Liên Hồng, Gia Xuyên, Ngọc Sơn thuộc TP. Hải Dương)

1. Ông Nguyễn Văn Đảo (linh mục Nguyễn Văn Đảo), Linh mục chính xứ Tân Kim

2. Ông Trần Hồ Đăng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP Hải Dương

3. Bà Đào Thị Hồng Hạnh, Trưởng Phòng Tổng hợp Văn phòng HĐND tỉnh

4. Ông Triệu Thế Hùng, Phó Bí thư Tỉnh ủy

5. Bà Nguyễn Thị Hường, Chủ tịch Hội đồng Trường Cao đẳng Dược Trung ương Hải Dương

Đơn vị bầu cử số 3 TP. Chí Linh (Gồm các xã, phường thuộc TP. Chí Linh)

1. Ông Lê Văn Hiệu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy

2. Ông Phạm Mạnh Hùng, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ

3. Bà Nguyễn Thị Hường, Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh

4. Bà Nguyễn Thị Thanh Thúy, Bí thư Đảng ủy phường Sao Đỏ (Chí Linh)

5. Ông Hoàng Quốc Thưởng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Chí Linh

Đơn vị bầu cử số 4 thị xã Kinh Môn (Gồm các phường, xã thuộc thị xã Kinh Môn)

1. Ông Nguyễn Minh Hùng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh

2. Bà Nguyễn Thị Huyền, Chủ tịch Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị

3. Ông Nguyễn Hồng Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy

4. Ông Nguyễn Vĩnh Sơn, Phó Chánh Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh

5. Bà Sái Thị Yến, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy Kinh Môn

Đơn vị bầu cử số 5 huyện Kim Thành (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Kim Thành)

1. Ông Lưu Văn Bản, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh

2. Ông Nguyễn Kim Diện, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kim Thành

3. Bà Lê Tuyết Minh, Viên chức Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương

4. Ông Lê Hồng Phúc, Giám đốc Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

5. Ông Hồ Sỹ Quyện, Đại tá, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Hải Dương

Đơn vị bầu cử số 6 huyện Nam Sách (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Nam Sách)

1. Bà Nguyễn Thị Thu Hương, Chủ tịch Liên minh Hợp tác xã tỉnh

2. Ông Hồ Ngọc Lâm, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Nam Sách

3. Ông Nguyễn Văn Phú, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy

4. Ông Phạm Văn Tuấn, Phó Tổng Giám đốc Tập đoàn An Phát Holdings, Tổng Giám đốc Công ty TNHH Khu công nghiệp kỹ thuật cao An Phát

Đơn vị bầu cử số 7 huyện Thanh Hà (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Thanh Hà)

1. Ông Mai Xuân Anh, Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh

2. Bà Lương Thị Cúc, thành viên Hội đồng quản trị HTX Nông nghiệp sạch Nam Vũ (Thanh Hà)

3. Ông Bùi Văn Thăng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

4. Ông Trịnh Văn Thiện, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thanh Hà

5. Bà Nguyễn Thị Thu Thủy, Hiệu trưởng Trường THCS Phú Thái, huyện Kim Thành

Đơn vị bầu cử số 8 huyện Tứ Kỳ (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Tứ Kỳ)

1. Bà Lương Thu Hương, Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty TNHH In, Đầu tư thương mại Đức Trường, Chủ tịch Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh

2. Ông Nguyễn Quang Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy

3. Ông Nguyễn Ngọc Sẫm, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tứ Kỳ

4. Ông Nguyễn Văn Thông, Ủy viên Hội đồng Trung ương Liên hiệp Các hội khoa học và kỹ thuật Việt Nam, Chủ tịch Liên hiệp Các hội khoa học và kỹ thuật tỉnh

5. Ông Đinh Văn Truy, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh

Đơn vị bầu cử số 9 huyện Gia Lộc (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Gia Lộc)

1. Bà Nguyễn Thị Ngọc Bích, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh

2. Ông Vương Văn Thử (thượng tọa Thích Thanh Vân), Ủy viên Hội đồng Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Trưởng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Hải Dương

3. Ông Đặng Xuân Thưởng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Gia Lộc

4. Ông Lê Văn Việt, Chủ tịch HĐQT kiêm Tổng Giám đốc Công ty CP Sản xuất và Thương mại Xuyên Việt

5. Ông Lương Văn Việt, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo

Đơn vị bầu cử số 10 huyện Cẩm Giàng (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Cẩm Giàng)

1. Ông Lê Ngọc Châu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Đại tá, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh

2. Ông Nguyễn Công Hải, Chủ tịch Hội Doanh nghiệp trẻ tỉnh Hải Dương, Chủ tịch Tập đoàn Ricco Group - Tổng Giám đốc Công ty TNHH Minh Hải Plaza

3. Bà Nguyễn Thị Việt Nga, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh

4. Ông Nguyễn Hồng Sáng, Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Hải Dương

5. Ông Đoàn Đình Tuyến, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Cẩm Giàng

Đơn vị bầu cử số 11 huyện Bình Giang (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Bình Giang)

1. Bà Trương Thị Thương Huyền, Chủ tịch Hội Văn học nghệ thuật tỉnh, Tổng Biên tập tạp chí Văn nghệ Hải Dương

2. Ông Nguyễn Hữu Nam, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Bình Giang

3. Bà Phạm Thị Thanh Tâm, Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Hải Dương

4. Ông Nguyễn Đức Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ủy viên Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hải Dương

Đơn vị bầu cử số 12 huyện Thanh Miện (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Thanh Miện)

1. Ông Đồng Dũng Mạnh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thanh Miện

2. Ông Vũ Tiến Phụng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy

3. Bà Trần Thị Thanh Thảo, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh

4. Ông Nguyễn Khắc Toản, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh

5. Ông Khổng Quốc Tuân, Giám đốc Trung tâm Xúc tiến du lịch

Đơn vị bầu cử số 13 huyện Ninh Giang (Gồm các xã, thị trấn thuộc huyện Ninh Giang)

1. Ông Bùi Học Anh, Trưởng Ban Pháp chế HĐND tỉnh

2. Ông Vũ Hồng Hiên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy cơ quan Ủy ban Kiểm tra, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy

3. Ông Phạm Văn Khảnh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Ninh Giang

4. Ông Trần Văn Quân, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh

5. Ông Bùi Thanh Tùng, Phó Giám đốc Sở Lao động, Thương binh và Xã hội

Danh sách 61 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh An Giang nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 61 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh An Giang nhiệm kỳ 2021-2026
Ủy ban bầu cử tỉnh An Giang vừa ban hành Quyết định số 118/QĐ-UBBC Công bố danh sách 61 người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh An Giang khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 tại 16 đơn vị bầu cử trên địa bàn tỉnh.
Danh sách 60 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Long An nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 60 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Long An nhiệm kỳ 2021-2026
Ủy ban Bầu cử tỉnh Long An cho biết, toàn tỉnh có hơn 1.276.000 cử tri đi bầu tại 1.298 tổ bầu cử, đạt 99,83% và đã bầu đủ 8 đại biểu Quốc hội khóa XV và 60 đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2021-2026.
Danh sách 67 người trúng cử đại biểu HĐND TP. Hải Phòng nhiệm kỳ 2021-2026 Danh sách 67 người trúng cử đại biểu HĐND TP. Hải Phòng nhiệm kỳ 2021-2026
Ủy ban bầu cử thành phố Hải Phòng vừa ban hành Nghị quyết số 14/NQ-UBBC về việc công bố kết quả bầu cử và danh sách 67 người trúng cử đại biểu HĐND thành phố khóa XVI, nhiệm kỳ 2021-2026.
In bài viết

Truyền hình